lnwshop logo

ขนมนึ่ง กล้วยนึ่ง ฟักทองนึ่ง มันม่วงนึ่ง ( กล้วย - ฟักทอง - มัน )

ขนมนึ่ง กล้วยนึ่ง ฟักทองนึ่ง มันม่วงนึ่ง ( กล้วย - ฟักทอง - มัน )
ขนมนึ่ง กล้วยนึ่ง ฟักทองนึ่ง มันม่วงนึ่ง ( กล้วย - ฟักทอง - มัน ) thumbnail 1ขนมนึ่ง กล้วยนึ่ง ฟักทองนึ่ง มันม่วงนึ่ง ( กล้วย - ฟักทอง - มัน ) thumbnail 2ขนมนึ่ง กล้วยนึ่ง ฟักทองนึ่ง มันม่วงนึ่ง ( กล้วย - ฟักทอง - มัน ) thumbnail 3ขนมนึ่ง กล้วยนึ่ง ฟักทองนึ่ง มันม่วงนึ่ง ( กล้วย - ฟักทอง - มัน ) thumbnail 4ขนมนึ่ง กล้วยนึ่ง ฟักทองนึ่ง มันม่วงนึ่ง ( กล้วย - ฟักทอง - มัน ) thumbnail 5ขนมนึ่ง กล้วยนึ่ง ฟักทองนึ่ง มันม่วงนึ่ง ( กล้วย - ฟักทอง - มัน ) thumbnail 6ขนมนึ่ง กล้วยนึ่ง ฟักทองนึ่ง มันม่วงนึ่ง ( กล้วย - ฟักทอง - มัน ) thumbnail 7ขนมนึ่ง กล้วยนึ่ง ฟักทองนึ่ง มันม่วงนึ่ง ( กล้วย - ฟักทอง - มัน ) thumbnail 8ขนมนึ่ง กล้วยนึ่ง ฟักทองนึ่ง มันม่วงนึ่ง ( กล้วย - ฟักทอง - มัน ) thumbnail 9ขนมนึ่ง กล้วยนึ่ง ฟักทองนึ่ง มันม่วงนึ่ง ( กล้วย - ฟักทอง - มัน ) thumbnail 10ขนมนึ่ง กล้วยนึ่ง ฟักทองนึ่ง มันม่วงนึ่ง ( กล้วย - ฟักทอง - มัน ) thumbnail 11ขนมนึ่ง กล้วยนึ่ง ฟักทองนึ่ง มันม่วงนึ่ง ( กล้วย - ฟักทอง - มัน ) thumbnail 12ขนมนึ่ง กล้วยนึ่ง ฟักทองนึ่ง มันม่วงนึ่ง ( กล้วย - ฟักทอง - มัน ) thumbnail 13ขนมนึ่ง กล้วยนึ่ง ฟักทองนึ่ง มันม่วงนึ่ง ( กล้วย - ฟักทอง - มัน ) thumbnail 14
หมวดหมู่ หลักสูตรที่สอน
ราคา 3,500.00 บาท
สถานะสินค้า พร้อมส่ง
แก้ไขล่าสุด 19 ก.ค. 2561
ความพึงพอใจ ยังไม่มีความคิดเห็น
จำนวน
หลักสูตร
หยิบลงตะกร้า
Scan this!

สอนทำขนมนึ่ง

*ขนมกล้วยนึ่ง

*ขนมฟักทองนึ่ง

*ขนมมันม่วงนึ่ง

 

ขนมนึ่งเป็นขนมไทยโบราณ ที่ทำง่าย กินได้เพลิน ขายได้ตลอด และมีสีสรรน่ารับประทาน เป็นของว่าง เป็นของฝาก หรืออื่น ๆ ได้ทุกเทศกาล

การทำขนมนึ่งทานหรือทำขาย ดูเหมือนง่าย แต่ทำขนมออกมาให้อร่อยหรือทำขนมที่เวลากินไม่เหมือนกินขนม แต่เหมือนกินกล้วย กินฟักทอง และกินมัน มากกว่า และได้ประโยชน์เต็ม ๆ จากวัตถุดิบหลักที่นำมาขนมนั้น ๆ จริง ๆ (และนี่คือขนมนึ่งของ "พิงค์ วานิลลา" ค่ะ) ที่สำคัญแคะหรือนำออกจากพิมพ์ได้ง่าย ได้รูปทรงตามพิมพ์ที่ต้องการด้วยส่วนผสมแป้งน้อยมาก

เนื้อขนมไม่แข็งกระด้าง นิ่ม กินเพลิน ไม่ฝึดคอ และไม่หวานมาก ทานได้ต่อเรื่อย ๆ เลยค่ะ

 

ลงทุนน้อย ทำง่าย อุปกรณ์ไม่กี่อย่าง ก็สามารถทำขายได้แล้ว 

 

 

@@ สอนให้รู้จักแป้งที่นำมาทำขนม ให้ขนมนิ่ม ทานง่าย

@@ บอกสิ่งจำเป็นที่ต้องใช้ : ไม่ว่าจะเป็น วัตถุดิบ วัสดุ อุปกรณ์ต่าง ๆ เลือกใช้อย่างไรให้มีประสิทธิภาพที่สุด

@@ บอกวิธีการตวง : ตวงยังไงให้รวดเร็ว ไม่ว่าปริมาณมากหรือน้อย ทำกี่ครั้งก็ออกมาเหมือนเดิม

@@ บอกวิธีเทียบหน่วยการตวงแต่ละประเภท

@@ บอกคุณสมบัติของวัตถุดิบแต่ละชนิด : วัตถุดิบแต่ละชนิดมีคุณสมบัติและหน้าที่แตกต่างกันอย่างไร

@@ สอนวิธีทำทุกขั้นตอนจนขนมออกมาสวยน่ารับประทาน

@@ สอนการเลือก Packaging : ใส่ภาชนะ หรือ Packing อย่างไรให้เก็บไว้ได้นาน ดูสวยงาม ดึงดูดให้ซื้อ หรือนำไปเป็นของฝาก

@@ สอนคิดต้นทุน : ขนมปุยฝ้ายมีต้นทุนแต่ละชิ้นเท่าไหร่ คิดยังไง แล้วจะตั้งราคาขายเท่าไหร่

 

เรียนจริงปฏิบัติจริงทุกคน ทุกขั้นตอน ตั้งแต่เริ่มต้น จนเปิดร้านเลยทีเดียวค่ะ

 

สอนเพียงท่านละ 3,500.- บาทเท่านั้นค่ะ

โอนเงินค่าเข้าเรียน 1,000.- บาท ชำระส่วนที่เหลือในวันที่เข้าเรียนค่ะ

หลังจากโอนเงินแล้ว แจ้งยืนยันจำนวนเงินโอนนั้นมาจากคุณ

วันที่มาเรียนไม่มีหลักฐานการโอนเงินหรือสลิปตัวจริงจะชำระเต็มจำนวนนะคะ

 

เรียนแบบ Private (ตัวต่อตัว) ท่านละ 6,500.- บาท

(นัดวันและเวลาเรียนได้ ชำระค่าเรียนส่วนแรก 3,000.- บาท)

 

ต่างจังหวัดหรือไม่สะดวกเข้ามาเรียน

โดยโอนเงินค่าหลักสูตร 3,500.- บาท

แล้ว SMS แจ้ง ชื่อ-ที่อยู่-เบอร์โทร. 1-2 หมายเลข 

พร้อมโทร. ยืนยันอีกครั้ง จะจัดส่งเป็นคู่มือไปให้ ภายใน 3 วันทำการ

 

สนใจโปรดติดต่อ "พิงค์ วานิลลา" โทร. 094-6635145

Inbox หรือกล่องข้อความใน www.facebook/pinkvanillafanclub

สินค้านี้ยังไม่มีคนรีวิว
คำถาม
รายละเอียด
ชื่อผู้ถาม
ข้อมูลสำหรับการติดต่อกลับ (ไม่เปิดเผย เห็นเฉพาะเจ้าของร้าน)
อีเมล
เบอร์มือถือ
  • ถาม
สินค้านี้ยังไม่มีคนถามคำถาม
ทางร้านยังไม่ได้ทำการเพิ่มบัญชีรับเงิน กรุณาติดต่อ เจ้าของร้าน
เพื่อความเข้าใจตรงกันระหว่างผู้ซื้อและผู้ขายและมิตรภาพที่ดีต่อกัน กรุณาทำความเข้าใจเงื่อนไข

Categories

Member

เข้าสู่ระบบด้วย
เข้าสู่ระบบ
สมัครสมาชิก

ยังไม่มีบัญชีเทพ สร้างบัญชีใหม่ ไม่เกิน 5 นาที
สมัครสมาชิก (ฟรี)


 
Pink Vanilla

Drinks - Desserts

10.00 - 16.00 Hrs.

CONTACT US

Go to Top
พูดคุย-สอบถาม คลิก